• TINHHOANET

TRỰC TIẾP SEA Games: Đoàn TTVN có thêm huy chương

Cuarơ Nguyễn Thị Thật vừa giành HCB ở nội dung đua xe đạp đồng hàng tính giờ nữ. Đây chính là huy chương đầu tiên của đoàn thể thao Việt Nam (TTVN) trong ngày hôm nay.

Xem trực tiếp môn điền kinh qua Youtube.

Thành tích của đoàn TTVN trong ngày 12.6: 1 HCĐ

HCĐ:
1. Trịnh Đức Tâm (đua xe đạp đồng hàng tính giờ nam).

Nguyễn Thị Thật giành HCB

09h30, cuarơ Trịnh Đức Tâm vừa giành HCĐ ở nội dung đua xe đạp đồng hàng tính giờ nam với thành tích 53 phút 59 giây 20.

Công Lịch, Văn Thao vượt qua vòng loại

08h52,
ở vòng loại nội dung chạy 400m nam, Quách Công Lịch đã về nhất ở lượt chạy đầu tiên với thành tích 47 giây 06. Thành tích này giúp anh giành quyền vào chơi ở vòng chung kết. Trong khi đó, Lương Văn Thao cũng vượt qua vòng loại với thành tích 48 giây 82, đứng thứ 3 ở lượt chạy thứ 2.

Lịch thi đấu chi tiết của đoàn TTVN tại SEA Games 28 ngày 12.6:

Bắn cung

ĐT điền kinh sẽ tiếp tục mang HCV về cho đoàn TTVN? Ảnh: Hiền Anh.

09h00: Vòng 1/8 cung 3 dây đơn nam (Vũ Việt Anh, Nguyễn Tiến Cường).
09h00: Vòng 1/8 cung 3 dây đơn nữ (Nguyễn Thị Kim Anh , Lê Ngọc Huyền).
09h30: Tứ kết cung 3 dây đơn nam.
09h30: Tứ kết cung 3 dây đơn nữ.
10h00: Bán kết cung 3 dây đơn nam.
10h00: Bán kết cung 3 dây đơn nữ.
13h30: Tứ kết cung 3 dây đồng đội nam (Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cường, Vũ Việt Anh).
13h30: Tứ kết cung 3 dây đồng đội nữ (Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền).
14h00: Bán kết cung 3 dây đồng đội nam.
14h00: Bán kết cung 3 dây đồng đội nữ.
14h30: Tứ kết cung 3 dây đôi nam nữ (Nguyễn Tiến Cường, Nguyễn Thị Kim Anh).
15h00: Bán kết cung 3 dây đôi nam nữ.

Điền kinh

08h40: Vòng loại chạy 400m nam (Quách Công Lịch, Lương Văn Thao).
15h00: Chung kết nhảy cao nữ (Phạm Thị Diễm, Dương Thị Việt Anh).
15h10: Chung kết nhảy xa nam (Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa).
15h40: Chung kết chạy 400m nữ (Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan).
15h50: Chung kết chạy 400m nam.
16h00: Chung kết chạy 3000m vượt chướng ngại vật nữ (Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều).
16h30: Chung kết chạy 3000m nam vượt chướng ngại vật (Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang).

17h10: Chung kết 4x100m tiếp sức nữ (Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa).

Bóng rổ

09h00: Vòng loại bảng B nam (gặp Myanmar).

Bowling

13h00: Chung kết đồng đội nam 5 người (Lê Công Hưng, Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã, Phạm Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu).
13h00: Chung kết đồng đội nữ 5 người (Trương Thị Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Thị Ngọc Thúy, Nguyễn Thu Huyền).

Đua xe đạp

08h00: Chung kết chặng đua đơn nữ (Lê Thị Thật).
09h45: Chung kết đua chặng đơn nam (Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn).

Golf

07h00: Vòng 3 (chung kết) đơn nữ (Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương).
07h00: Vòng 3 (chung kết) đồng đội nữ.
07h44: Vòng 4 (chung kết) đơn nam (Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt).
07h44: Vòng 4 (chung kết) đồng đội nam.

Pencak Silat

16h20: Tứ kết đối kháng hạng cân 60-65kg (Nguyễn Văn Tú).
19h40: Tứ kết đối kháng hạng cân 80-85kg (Nguyễn Duy Tuyến).

Bi sắt

09h00-19h15: Vòng loại đồng đội nam nữ 3 người (Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam).

Rowing

09h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đơn nam (Nguyễn Văn Linh).
09h20: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đơn nữ (Hồ Thị Ly).
09h30: Vòng loại 1000m đơn nam mái chèo đôi (Nguyễn Văn Hà).
09h50: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đôi nữ (Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo).
10h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ đôi nam (Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức).
10h20: Vòng loại 1000m đôi nữ mái chèo đơn (Lê Thị An, Phạm Thị Huệ) .
10h30: Vòng loại 1000m đôi nam mái chèo đơn (Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy).
10h50: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ 4 người nam (Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chinh).
11h00: Vòng loại 1000m thuyền nhẹ 4 người nữ (Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh).

Cầu mây

Đội tuyển nữ: Lê Thị Tâm, Dương Thị Xuyên, Bùi Thị Hải Yến, Giáp Thị Hiển, Trần Thị Thu Hoài.
14h00: Bảng A, Gặp Myanmar.
18h00: Bảng A, Gặp Lào.

Bắn súng

08h00: Vòng loại 50m súng trường nữ 3 tư thế (Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân).
08h00: Chung kết 50m súng trường đồng đội nữ 3 tư thế.
0900: Vòng loại bắn đĩa bay Trap đơn nam (Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp).
09h00: Chung kết bắn đĩa Trap đồng đội nam.
10h45: Chung kết 50m súng trường 3 tư thế.
12h30: Bán kết bắn đĩa bay Trap nam.
13h00: Tranh HCĐ bắn đĩa bay Trap nam.
13h15: Tranh HCV kết bắn đĩa bay Trap nam.

Taekwondo

09h55: Chung kết biểu diễn quyền đôi nam nữ (Nguyễn Minh Văn, Nguyễn Minh Tú).
10h55: Chung kết biểu diễn quyền đồng đội nữ (Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thị Xuân Linh).
11h15: Chung kết biểu diễn quyền đồng đội nam (Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng).
15h00-19h15: Tứ kết, bán kết, chung kết đối kháng nam hạng 54kg (Nguyễn Đình Cường).
18h45-19h30: Bán kết, chung kết đối kháng nữ hạng 54kg (Trương Thị Kim Tuyền).

Quần vợt

10h00: Tứ kết đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo,Sĩ Bội Ngọc, Đào Minh Trang, Phan Thị Thanh Bình).

Bóng chuyền

16h00: Vòng bảng B nam ( ĐT Việt Nam gặp ĐT Campuchia).

Theo Dân Việt

x