• TINHHOANET

TRỰC TIẾP SEA Games 28: Rowing, pencak silat bắt đầu gom HCV

(TNO) Sáng nay, đoàn thể thao VN đã đoạt thêm 3 HCV từ pencak silat và rowing.

10 giờ 23
HUY CHƯƠNG VÀNG!!! Lê Thị An và Phạm Thị Huệ đã bứt phá ngoạn mục để giành HCV nội dung thuyền đôi 1000m với thành tích 3 phút 41 giây 72.
10 giờ 10
Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức giành HCB rowing nội dung thuyền nhẹ đôi nam với thành tích 3 phút 14 giây 23. HCV thuộc về đội Indonesia (3 phút 13 giây 24).
10 giờ 02
Nguyễn Văn Hà về thứ 4 môn rowing nội dung thuyền đơn nam cự ly 1.000m với thời gian 3 phút 32 giây 08. HCV thuộc về Memo (Indonesia – 3 phút 27 giây 25).
10 giờ
Đôi nữ cầu mây VN thua Lào 0-2 (14/21, 22/24) trong trận đấu ở bảng A.
9 giờ 53

Tạ Thanh Huyền – Phạm Thị Thảo đem về tấm HCV Rowing thứ 2 trong ngày cho VN – Ảnh: Độc Lập

HUY CHƯƠNG VÀNG!!! 2 VĐV Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo giành HCV rowing nội dung thuyền nhẹ đôi cự ly 1.000m với thành tích 3 phút 36 giây 94.
9 giờ 49
HUY CHƯƠNG VÀNG!!! VĐV Diệp Ngọc Vũ Minh đem về tấm HCV thứ 2 trong ngày hôm nay khi giành chiến thắng trước Awalusdin (Indonesia) với tỷ số 5-0 ở trận chung kết dưới 50kg môn Pencak Silat.
9 giờ 40
Hồ Thị Lý về thứ 4 nội dung thuyền nhẹ cá nhân cự ly 1000m với thời gian 4 phút 09 giây 95. HCV thuộc về Neegree (Thái Lan – 3 phút 55 giây 27).
9 giờ 25

VĐV Nguyễn Văn Linh mở hàng HCV cho đoàn Việt Nam khi về nhất ở nội dung 1.000m – Ảnh: Độc Lập

HUY CHƯƠNG VÀNG!!! VĐV Nguyễn Văn Linh giành HCV Rowing nội dung thuyền nhẹ cá nhân 1.000m với thành tích 3 phút 33 giây 13.
9 giờ 07
Đội tuyển bóng rổ nam VN đang đấu với Đông Timor, chúng ta nhiều khả năng sẽ thắng trận này bởi Đông Timor là đội yếu.
Đội tuyển xe đạp VN đang tranh HCV ở đường chạy chung kết cá nhân nam đường trường tính giờ. Hôm qua, Nguyễn Thị Thật đã đoạt HCV đường chạy này.

Lịch thi đấu của đoàn thể thao VN:

Xe đạp: 7 giờ: Chung kết đường trường tính giờ cá nhân nam.

Bắn cung: 15 giờ 15: Chung kết cung 3 dây đồng đội nam.

Cầu lông: 14 giờ 30: Đơn nữ – 16 giờ: Đôi nữ.
Bóng rổ: 9 giờ: Nam VN gặp Đông Timor.
Thể dục dụng cụ: 10 giờ: Chung kết toàn năng cá nhân các nội dung.
Pencak silat: 9 giờ: Chung kết các hạng cân.
Bi sắt: 10 giờ: Tứ kết các nội dung 3 người nam – nữ.
Rowing: 9 giờ: Chung kết các nội dung ở cự ly 1.000m.
Cầu mây: 9 giờ: Đôi nữ VN gặp Lào – 19 giờ: Gặp Indonesia.
Taekwondo: 13 giờ: Tứ kết các hạng cân – 13 giờ 30: Bán kết – 16 giờ 30: Chung kết.
Bóng chuyền: 14 giờ: Bán kết nam VN gặp Singapore.

Thanh Niên Online

Theo Thanh Niên

x